టీవీ5 ప్రసారాలతో.. పరిష్కారమైన కాకుమాను గ్రామ సమస్య

tv5

ఆ ఊరు దాటాలంటే ఏరు దాటే సాహసం చేయాలంటూ.. గుంటూరు జిల్లా పత్తిపాడు నియోజకవర్గంలోని చిన్నకాకుమాను గ్రామంపై టీవీ 5 ప్రసారం చేసిన కథనాలతో ప్రభుత్వంలో కదలిక వచ్చింది. ప్రతిరోజూ వాగు దాటుతూ.. ప్రాణాలతో చెలగాటమాడే పరిస్థితులపై ప్రభుత్వం స్పందించింది. గ్రామస్తుల కోసం ఓ తాత్కాలిక బల్లకట్టు ఏర్పాటు చేశారు. దీంతో ప్రజలు సంతోషం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రభుత్వానికి తమ కష్టాలు తెలిసేలా కథనాన్ని ప్రసారం చేసిన టీవీ 5కి గ్రామస్తులు ధన్యవాదాలు తెలిపారు.

జిల్లాలోని కాకుమాను మండలంలో ఈ చిన్నకాకుమాను గ్రామం ఉంది. మండల కేంద్రం 3 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్నా.. మౌలిక సౌకర్యాలేవి కనిపించవు. 25 కిలోమీటర్లు మట్టిరోడ్డులో వెళ్లలేని పరిస్థితుల్లో గ్రామస్తులకున్న ఏకైక మార్గం.. ఈ కాలువ ఒక్కటే. వాగు దాటకపోతే పూటగడవని పరిస్థితి. ఇలా ప్రాణాలతో చెలగాటమాడితేనే ఊరు దాటుతారు. వర్షాలు పడి వాగు పొంగినపుడు ప్రాణాలు పోయిన సందర్భాలు కూడా ఉన్నాయి. ఇక విష సర్పాలు కూడా బుస్‌ మంటూ జనాల్ని హడలెత్తిస్తుంటాయి.

ప్రమాదకర పరిస్థితుల్లో గ్రామస్తుల ప్రయాణంపై టీవీ 5 ప్రసారం చేసిన కథనాలకు ప్రభుత్వం స్పందించి బల్లకట్టు ఏర్పాటు చేసింది. దీంతో వీరుకున్న అతిపెద్ద సమస్య తీరినట్టయింది.

Recommended For You