కారు బాంబ్ పేలి 12 మంది మృతి..

car-bamb

టర్కీ మద్దతుగల ప్రతిపక్ష ఫైటర్స్ నియంత్రణలో ఉన్న ఉత్తర సిరియా పట్టణంలో శనివారం కార్ బాంబు పేలింది, దీంతో 12 మంది మృతి చెందారు.. అలాగే అనేక మంది గాయపడ్డారు అని సిరియా ప్రతిపక్ష కార్యకర్తలు, టర్కీ రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. దీంతో ఉత్తర సిరియా అనేక పేలుళ్లతో దెబ్బతింది.. గత నెలలో అనేక మంది ప్రజలు మరణించడం కాకుండా చాలా మంది గాయపడ్డారు. ఉత్తర సిరియా నుండి ఎక్కువ మంది అమెరికన్ దళాలను బయటకు పంపేందుకు
అమెరికా అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్ నిర్ణయం తీసుకున్న నేపథ్యంలో టర్కీ కుర్దిష్ యోధులపై సైనిక చర్యను ప్రారంభించింది. అలెప్పో ప్రావిన్స్‌లోని అల్-బాబ్ పట్టణంలో శనివారం తొమ్మిది మంది పౌరులతో సహా 14 మంది మరణించినట్లు బ్రిటన్‌కు చెందిన సిరియన్ అబ్జర్వేటరీ ఫర్ హ్యూమన్ రైట్స్ తెలిపింది.

బస్సు స్టేషన్ సమీపంలో పట్టణంలోని బిజీగా ఉన్న ప్రాంతంలో జరిగిన పేలుడులో 12 మంది మరణించినట్లు అలెప్పో మీడియా సెంటర్ అనే కార్యకర్త తెలిపారు. అయితే ఈ పేలుడులో 18 మంది మృతి చెందారని, పీపుల్స్ ప్రొటెక్షన్ యూనిట్స్ అని పిలువబడే ప్రధాన కుర్దిష్ మిలీషియాను నిందించారని టర్కీ రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. ఈ రకమైన దాడి జరిగిన వెంటనే నివేదికలు భిన్నమైన ప్రమాద గణాంకాలను ఇవ్వడం అసాధారణం కాదని ప్రభుత్వం పేర్కొంది. దాడికి ఎవరూ బాధ్యత వహించలేదన్నారు.

కాగా టర్కీ మద్దతుగల ప్రతిపక్ష యోధులు వరుసగా 2016 మరియు 2018 లో మునుపటి సైనిక దాడులలో అల్-బాబ్ మరియు ఆఫ్రిన్ పట్టణాలతో సహా అలెప్పో ప్రావిన్స్ యొక్క భాగాలను తమ ఆధీనంలోకి తీసుకున్నారు. సరిహద్దు విస్తీర్ణంలో ఉన్న కుర్దిష్ ఆధీనంలో ఉన్న పట్టణాలు, గ్రామాలపై ఈశాన్య సిరియాలో టర్కీ ఆక్రమణల మధ్య గత నెల దాడులు జరిగాయి. టర్కీ సరిహద్దుకు సమీపంలో ఉన్న ఈశాన్య సిరియా పట్టణమైన కమీష్లీలో సోమవారం మూడు కార్ బాంబులు పేలి, ఆరుగురు మృతి చెందారని కార్యకర్తలు, సిరియా రాష్ట్ర వార్తా సంస్థ సనా తెలిపింది. నవంబర్ 2 న, ఉత్తర సిరియా పట్టణమైన తాల్ అబియాడ్‌లో కారు బాంబు పేలడంతో 13 మంది మృతి చెందారు, ఇందులో టర్కీ మద్దతుగల ప్రతిపక్ష నేతలు కూడా ఉన్నారు.

Recommended For You