ప్రయాణీకులకు షాకిచ్చిన ఐఆర్‌సీటీసీ

Screenshot_2

మీరు రైలులో ప్రయాణిస్తున్నారా..? అయితే మీ భోజనం కోసం మరిన్ని డబ్బులు ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉండండి. రాజధాని ఎక్స్‌ప్రెస్, దురోంటో ఎక్స్‌ప్రెస్, శాతాబ్ది ఎక్స్‌ప్రెస్ వంటి ప్రీమియం రైళ్ల మెనూను సవరించాలని భారత రైల్వే నిర్ణయించింది. రైళ్లలో భోజనం యొక్క సుంకాలు గణనీయంగా పెరగనున్నాయి.

“నవంబర్ 14 న రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ రాజధాని / శతాబ్ది / డురాంటో మరియు భారతీయ రైల్వేలలో భోజనంపై క్యాటరింగ్ సేవల మెనూ మరియు సుంకాన్ని సవరించింది” అని ఇండియన్ రైల్వే క్యాటరింగ్ అండ్ టూరిజం కార్పొరేషన్ (ఐఆర్సిటిసి) విడుదల చేసిన సర్క్యులర్ లో పేర్కొంది.

ఐఆర్‌సిటిసి నుంచి వచ్చిన అభ్యర్ధనలను, బోర్డు ఏర్పాటు చేసిన మెనూ, టారిఫ్ కమిటీ సూచనలను దృష్టిలో ఉంచుకుని రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ ధరలను పెంచింది.

కొత్త ఛార్జీల ప్రకారం, ఒక కప్పు టీ కి ఇప్పుడు ప్రయాణికులకు ఎసి ఫస్ట్ క్లాస్ రాజధాని / శతాబ్ది / డురాంటో రైళ్ళలో రూ .35 ఖర్చు చేయాల్సి ఉంది. కాగా, డురాంటో రైళ్ల స్లీపర్ క్లాస్‌లో ఒక కప్పు టీ ధర రూ .15, సెకండ్ క్లాస్ ఏసీ లో రూ .20, దురోంటో థర్డ్ క్లాస్ ఎసిలో, రాజధాని, శాతాబ్ది రైళ్లలో ఈ ధర ఉండనుంది.

దురంతో ఎక్స్‌ప్రెస్ స్లీపర్ క్లాస్‌లో లంచ్‌/ డిన్నర్‌కు రూ. 120 రూపాయిలు చెల్లించాల్సిందే. మునుపటి ధర. రూ.80. ఈ రైళ్లలో సాయంత్రం వేళలో ఫస్ట్‌ క్లాస్‌ ఏసీ, ఎగ్జిక్యూటివ్ క్లాస్‌లో టీ ధర రూ.35 (రూ .6 పెంపు) అల్పాహారం రూ. 140, (రూ .7 పెంపు) లంచ్‌ డిన్నర్ రూ .245 (రూ .15 పెరిగింది)

కాగా కొత్త మెనూ, రేట్లు టికెటింగ్ విధానంలో 15 రోజుల తరువాత అందిస్తామని, పెంచిన రేట్లు సర్క్యులర్ జారీ చేసిన తేదీ నుండి 120 రోజుల తరువాత వర్తిస్తాయని తెలిపింది.