ఒకరికొకరు దూరంగా.. 150 రోజులు..

ఇంటికి దూరంగా నెలల తరబడి ఉండేవాళ్లు కూడా కొవిడ్ కారణంగా గడప దాటి బయటకు వెళ్లడానికి క్కూడా భయపడి ఇంటి పట్టునే ఉంటున్నారు. క్రికెటర్లు సైతం ప్రాక్టీసుని కూడా పక్కన పెట్టి ఇంట్లోనే ఉండాల్సిన పరిస్థితి. అయితే, పునరాగమనం ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (ఐపిఎల్) రూపంలో జరగనుంది, టి 20 టోర్నమెంట్ సెప్టెంబర్ 19 న ప్రారంభం కానుంది. కఠినమైన COVID-19 ప్రోటోకాల్స్ తరువాత, భారత క్రికెటర్లు సంవత్సరంలో ఎక్కువ భాగం 150 రోజులకు పైగా తమ కుటుంబాలకు దూరంగా ఉంటారు. ఈ ప్రణాళికలో భాగంగా, క్రికెటర్లు ఆగస్టు ఆరంభంలో అహ్మదాబాద్‌లోని మోటెరా స్టేడియంలో జరిగే జాతీయ శిబిరంలో చేరాలని భావిస్తున్నారు, ఆ తర్వాత వారు తమ ఫ్రాంచైజీలతో ఐపిఎల్ క్యాంప్ కోసం దుబాయికి వెళతారు. ఈ శిబిరాల తేదీలను భారత క్రికెట్ నియంత్రణ బోర్డు (బిసిసిఐ) ధృవీకరించనప్పటికీ, ఆగస్టు మధ్య నాటికి ఈ శిబిరాన్ని ప్రారంభించాలని ఫ్రాంచైజీలు చూస్తున్నట్లు తెలిసింది.

వాస్తవానికి, చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ అధికారి ఒకరు ఎంఎస్ ధోని అండ్ కో.. ఆగస్టు రెండవ వారం చివరి నాటికి శిక్షణా శిబిరం కోసం దుబాయ్‌కు పంపబడతారని ధృవీకరించారు. ఐపిఎల్ (సెప్టెంబర్ 19) షెడ్యూల్ ప్రారంభానికి ముందు ఇది ఒక నెల ప్రాక్టీస్ సెషన్ల కంటే కొంచెం ఎక్కువ. ఐపీఎల్ విషయానికొస్తే, ఇది 51 రోజులకు బదులుగా 53 రోజుల ప్రచారంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు, దీనిని గతంలో పాలక మండలి చైర్మన్ బ్రిజేష్ పటేల్ ప్రకటించారు. లాజిస్టికల్ తలనొప్పిని తగ్గించడానికి, ద్వైపాక్షిక సిరీస్ కోసం ఆటగాళ్లను యుఎఇ నుండి ఆస్ట్రేలియాకు నేరుగా పంపించాలని బిసిసిఐ చూస్తోంది. అందువల్ల, ఐపిఎల్ సీజన్ 13 ఫైనల్ నవంబర్ 08 కి బదులుగా నవంబర్ 10 న ఆడే అవకాశం ఉంది.
ప్రణాళికలో భాగంగా ఆటగాళ్ళు ఐపిఎల్ ముగిసిన తర్వాత కూడా వారి కుటుంబాన్ని కలవలేరు. బయో-సేఫ్టీ బబుల్‌లో ఉండి ఆ తరువాతే ఇంటికి తిరిగి వెళ్లడానికి అనుమతి లభిస్తుంది.

ఆస్ట్రేలియా పర్యటన: రెండు నెలల కన్నా ఎక్కువ ఆస్ట్రేలియా పర్యటన ప్రస్తుత షెడ్యూల్ ప్రకారం, ఇరుజట్ల మధ్య మొదటి టెస్ట్ డిసెంబర్ 03 న జరగాల్సి ఉంది. టెస్ట్ సిరీస్ జనవరి 07 తో ముగిసిన తరువాత, వన్డే సిరీస్ జనవరి 12 న ప్రారంభమవుతుంది. చివరి 50 ఓవర్లు భారతదేశం మరియు ఆస్ట్రేలియా మధ్య పోటీ జనవరి 17 న జరుగుతుంది. నవంబర్ 12 న భారత జట్టు ఆస్ట్రేలియాకు చేరుకుంటే, పర్యటన మొత్తం వ్యవధి 68 రోజులకు పడుతుంది.

అంటే చివరి వన్డే ఆడే సమయానికి, భారత జట్టు ఇంటికి దూరంగా 150 రోజుల కన్నా ఎక్కువ సమయం గడపాల్సి ఉంటుంది. విరాట్ కోహ్లీ, రోహిత్ శర్మ, జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా మరియు భారత క్రికెట్ జట్టులోని పలువురు సభ్యులు తమ కుటుంబాలతో సంబంధం లేకుండా 5 నెలలకు పైగా బయటే గడపాల్సి ఉంటుంది. సాధారణ పరిస్థితులలో, ఐపిఎల్ లేదా ఇండియా-ఆస్ట్రేలియా మ్యాచ్‌లలో ఆటగాళ్ల భార్యలు మరియు కుటుంబ సభ్యులు వారిని కలవగలిగారు, కరోనావైరస్ ముప్పు కారణంగా ఈ సమయంలో అలా చేయటానికి అనుమతి లేదు.

Recommended For You